Top 10 sản phẩm trị đau đầu hiệu quả nhất

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (1)
Đau đầu là một chứng bệnh gây cảm giác khó chịu ở vùng đầu từ ụ chẩm đến hốc mắt. Đau đầu có thể từ nhẹ đến nặng và gây ảnh hưởng nhiều đến công việc, trí nhớ, sự tập trung. Khi bị đau đầu, chúng ta thường tìm các thuốc giảm đau để uống với hi vọng cắt nhanh cơn đau, lấy lại sự tỉnh táo. Vì vậy, qua bài viết này, SEOTCT xin giới thiệu đến bạn Top 10 sản phẩm trị đau đầu hiệu quả nhất hiện nay.

1. Panadol Extra

Panadol Extra là một sản phẩm nằm trong nhóm sản phẩm giảm đau. Mỗi viên có chứa thành phần gồm Paracetamol (500mg) và Caffein (65mg). Caffein trong sản phẩm có tác dụng làm tăng chức năng giảm đau của Paracetamol, đồng thời giúp thức tỉnh, tập trung và không gây buồn ngủ. Sản phẩm được chỉ định điều trị những cơn đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp,…

Thành phần:

  • Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Caffeine 65mg
  • Tá dược: Pregelatinised starch, Maize starch, Povidone, Potassium Sorbate,Talc, Stearic acid, Croscarmellose sodium

Công dụng:

  • Panadol Extra chứa paracetamol là một chất hạ sốt, giảm đau và caffeine là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol
  • Điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Cách dùng:

  • Chỉ dùng đường uống. Không dùng quá liều chỉ định.
  • Nên sử dụng liều thấp nhất cần thiết để có hiệu quả trong thời gian điều trị ngắn nhất.
  • Thời gian tự điều trị không quá 3 ngày.
  • Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ. Nên dùng 1 hoặc 2 viên mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
  • Liều tối đa hàng ngày: 8 viên 4000 mg/ 520 mg (paracetamol/ caffeine).

Link mua: https://www.pharmacity.vn/san-pham/thuoc-dieu-tri-giam-cac-con-dau-ha-sot-panadol-extra-180-vien-hop/

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (2)
Panadol Extra

2. Dưỡng não Ích Nhân – Tiên phong thế hệ Dưỡng não công nghệ cao – Hỗ trợ hiệu quả cao với ĐAU ĐẦU, MẤT NGỦ

Dưỡng não Ích Nhân giúp hỗ trợ hiệu quả cao với đau đầu, mất ngủ và các triệu chứng của thiểu năng tuần hoàn não; đồng thời hỗ trợ tăng sức bền thành mạch, giảm nguy cơ tai biến do tắc mạch, thành mạch kém. Đây là sản phẩm tiên phong cho thế hệ dưỡng não công nghệ cao – ứng dụng công nghệ Nano hiện đại siêu nhỏ, dễ hấp thu, kết hợp 2 thành phần Nano Ginkgo Biloba (chiết xuất từ Lá bạch quả) và Nano Rutin (chiết xuất từ Nụ hoa hòe).

Dưỡng não Ích Nhân nằm trong “Top 10 thương hiệu hàng đầu Việt Nam 2021”. Sản phẩm dùng tốt cho người bị thiểu năng tuần hoàn não, suy nhược thần kinh, rối loạn tiền đình, hoạt động trí óc nhiều, suy giảm trí nhớ, tê bì chân tay; người có nguy cơ cao bị tai biến mạch máu não do tắc mạch, thành mạch kém.

Thành phần:

  • Nano Ginkgo Biloba … 60mg (Chiết xuất từ Lá Bạch quả)
  • Nano Rutin … 25mg (Chiết xuất từ Nụ Hoa Hòe)
  • Glycerin, Sorbitol, Propylene glycol; Gelatin; Polyoxyl hydrogenated castor oil; Vanillin… Vừa đủ 1 viên

Công dụng:

  • Hỗ trợ tăng lưu thông máu, hỗ trợ tăng cường tuần hoàn não và tuần hoàn ngoại vi.
  • Hỗ trợ giảm đau đầu, mất ngủ, hoa mắt, chóng mặt, ù tai, tê bì chân tay, rối loạn tiền đình, suy giảm trí nhớ.
  • Hỗ trợ tăng sức bền thành mạch, giảm nguy cơ tai biến mạch máu não do tắc mạch, thành mạch kém.

Hướng dẫn sử dụng:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: dùng liều tấn công trong 7 ngày đầu 4 viên/ngày, liều duy trì 2 viên/ngày sau ăn.
  • Trẻ em 6 – 12 tuổi: dùng 2 lần, mỗi lần uống 1 viên sau khi ăn.

Link mua: https://duongnaonano.com/dat-hang/

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (1)
Dưỡng não Ích Nhân – Tiên phong thế hệ Dưỡng não công nghệ cao – Hỗ trợ hiệu quả cao với ĐAU ĐẦU, MẤT NGỦ

3. Hapacol 650 Extra

Hapacol 650 Extra là sự kết hợp giữa paracetamol và cafein có tác dụng làm giảm các cơn đau như đau đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau nhức do viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm. Ngoài ra, Hapacol 650 Extra còn giúp hạ sốt hữu hiệu ở người lớn và ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.

Thành phần:

  • Paracetamol 650mg
  • Cafein 65mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên. (Tinh bột biến tính, tinh bột mì, avicel, màu erythrosine lake, PVP K30, nipagin, sodium starch glycolate, aerosil, talc, magnesi stearat)

Công dụng:

  • Làm giảm các cơn đau như đau đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau nhức do viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm.
  • Ngoài ra, Hapacol 650 Extra còn giúp hạ sốt.

Cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên x 3 – 4 lần/ ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống từ 4 – 6 giờ. Không uống quá 6 viên/ ngày.
  • Trường hợp bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải creatinin < 10 ml/ phút), khoảng cách giữa các liều uống phải ít nhất là 8 giờ.Hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Link mua: pharmacity.vn/thuoc-giam-dau-ha-sot-khong-gay-buon-ngu-hapacol-extra-650mg-10-vi-x-10-vien-hop.html

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (12)
Hapacol 650 Extra

4. Alaxan

Alaxan là một sản phẩm giảm đau mà trong thành phần của nó có chứa Paracetamol (325mg) và Ibuprofen (200mg). Alaxan kết hợp tác động giảm đau và kháng viêm của Ibuprofen và tính chất giảm đau, hạ nhiệt của Paracetamol. Ibuprofen ngăn cản sự sinh tổng hợp prostaglandine bằng cách ức chế hoạt động của enzyme cyclo-oxygenase, vì vậy làm giảm sự viêm. Paracetamol có tác dụng giảm đau ngoại biên. Vì vậy khi kết hợp với Ibuprofen sẽ có tác dụng giảm đau hiệu quả. Sản phẩm có chỉ định điều trị cảm sốt, đau đầu, đau răng, đau các cơ quan vận động,…

Thành phần:

  • Hoạt chất: Paracetamol 325mg; Ibuprofen 200mg
  • Tá dược: Lactose Monohydrate, Tinh bột ngô, Povidone, FDC Yellow # 6, Sodium Starch Glycolate, Syloid 244, Magnesium stearate vừa đủ

Công dụng:

  • Giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân
  • Giảm nhức đầu, đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu

Cách dùng:

  • Người lớn: uống 1 viên mỗi 6 giờ khi cần, hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.- Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi
  • Người cao tuổi: dùng liều thấp nhất trong thời gian ngắn nhất có thể. Nên theo dõi thường xuyên tác dụng phụ của thuốc
  • Bệnh nhân suy giảm chức năng gan và thận: tác dụng không mong muốn sẽ được giảm thiểu tối đa khi sử dụng liều thấp nhất có tác dụng
  • Không dùng lâu hơn 10 ngày nếu không có hướng dẫn của bác sĩ

Link mua: www.pharmacity.vn/san-pham/thuoc-lam-giam-cac-con-dau-co-va-dau-xuong-alaxan-10-vi-x-10-vien-hop/

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (4)
Alaxan

5. Viên uống bổ não Healthy Care Ginkgo Biloba 100 viên

Viên bổ não Healthy Care Ginkgo Biloba 2000mg hộp 100 viên được chiết xuất từ quả bạch quả mang lại cho bạn rất nhiều tác dụng hữu ích giúp giảm cảm giác đau đầu, chóng mặt, suy giảm trí nhớ. Sản phẩm được chiết xuất từ bạch quả, một loại quả có nhiều công dụng hữu ích cho bộ não.

Thành phần:

  • Chiết xuất từ thảo dược khô: Ginkgo biloba lá 2000mg(2g)
  • Chuẩn hóa để chứa flavonglycosides Ginkgo 9,6mg

Công dụng:

  • Giúp cải thiện sự nhận thức và tinh thần được minh mẫn hơn
  • Tuần hoàn lưu thông máu trong não bộ được triệt tiêu sự ứ động, tắc nghẽn các mạch máu não gây nguy cơ giảm trí nhớ ở người già
  • Giúp giảm stress cho công việc hàng ngày và những lo âu phiền toái trong cuộc sống của bạn
  • Giảm các cơn đau liên quan đến tiền đình, chóng mặt, rối loạn cảm xúc, đau đầu không rõ nguyên nhân

Cách dùng:

  • Mỗi ngày uống 2 đến 3 lần và mỗi lần uống 1 viên trong bữa ăn hàng ngày
  • Với những người trên 12 tuổi: uống từ 1 đến 3 viên mỗi ngày trước hoặc sau bữa ăn

Link mua: shopee.vn/Viên-uống-bổ-não-Healthy-Care-Ginkgo-Biloba-100-viên-i.592838388.12951978072

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (7)
Viên uống bổ não Healthy Care Ginkgo Biloba 100 viên

6. Sản phẩm điều trị đau nửa đầu và thiếu máu não Migrin

Sản phẩm điều trị đau nửa đầu và thiếu máu não Migrin giúp điều hòa vận mạch, tái lập hoạt động bình thường của mạch máu thần kinh, hỗ trợ giảm đau và tăng cường tuần hoàn não, giảm triệu chứng khác như buồn nôn, nôn của cơn đau nửa đầu, đau đầu mạn tính.

Thành phần:

  • Feverfew (Chiết xuất thuộc họ Cúc (Asteraceae))125mg, Ginkgo Biloba Extract 100mg, Magnesium citrat 100mg, Vitamin B6 1.5mg, Vitamin B2 1mg

Công dụng:

  • Hỗ trợ tăng cường lưu thông máu não, hỗ trợ giảm hội chứng đau nửa đầu, rối loạn tiền đình do thiếu máu não.

Cách dùng:

  • Hỗ trợ giảm đau: 1 viên/1 lần x 2-3 lần/ngày, dùng tối thiểu 4-6 tuần.
  • Dự phòng tái phát: 1 viên/ngày, nên sử dụng thường xuyên từ 3-6 tháng.

Link mua: pharmacity.vn/tpcn-dieu-tri-dau-nua-dau-va-thieu-mau-nao-migrin-2-vi-x-10-vien-hop.html

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (2)
Sản phẩm điều trị đau nửa đầu và thiếu máu não Migrin

7. Viên uống bổ não, giảm thiểu căng thẳng Ginkgoforte Blackmores úc

Viên uống bổ não, giảm thiểu căng thẳng Ginkgoforte Blackmores úc có tác dụng giảm đau do làm tăng ngưỡng chịu đau ở các chứng đau đầu và vô cùng hữu ích trong việc hỗ trợ điều trị bệnh sa sút trí nhớ ở người già như: Alzheimer, đãng trí, lú lẫn, mệt mỏi, chóng mặt…

Thành phần:

  • Ginkgo biloba (Ginkgo) extract equiv. to dry leaf 2g (2000mg); (standardised to contain ginkgo flavon glycosides 10.7mg and ginkgolides and bilobalide 2.7mg)

Công dụng:

  • Cải thiện và tăng cường khả năng ghi nhớ, lưu trữ khối lượng thông tin nhanh và lâu
  • Nâng cao khả năng tập trung, hỗ trợ trong học tập và làm việc hiệu quả
  • Hỗ trợ khả năng tuần hoàn máu, cung cấp máu và oxy lưu thông lên não, làm tăng dinh dưỡng mô
  • Ngăn chặn quá trình oxy hóa gây hại đến tế bào thần kinh
  • Giúp người khỏe mạnh bình thường ngăn ngừa các bệnh về trí nhớ, thần kinh

Cách dùng:

  • Uống 3 lần mỗi ngày
  • Mỗi lần dùng 1 viên với các bữa ăn, hoặc theo chỉ định của bác sĩ

Link mua: shopee.vn/Viên-uống-bổ-não-giảm-thiểu-căng-thẳng-Ginkgoforte-Blackmores-úc-i.584774305.15922950233

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (5)
Viên uống bổ não, giảm thiểu căng thẳng Ginkgoforte Blackmores úc

8. Viên Uống Bổ Não MEMOTINE VigoOneXl hoạt huyết dưỡng não tăng cường tuần hoàn cải thiện trí nhớ

Viên Uống Bổ Não MEMOTINE VigoOneXl hoạt huyết dưỡng não tăng cường tuần hoàn cải thiện trí nhớ là sản phẩm dành riêng cho não. Không những có công dụng tuyệt vời trong các vấn đề liên quan tới não mà còn có thành phần an toàn và không gây hại cho sức khỏe người dùng.

Thành phần:

  • Gingko Biloba 120mg
  • Choline Bitartrate 25mg
  • Nattokinase: 12mg
  • Citicoline: 3000 mcg
  • Chiết xuất Thạch tùng răng cưa (Huperzia serrate)…..500mcg
  • Phụ liệu vừa đủ

Công dụng:

  • Hỗ trợ tăng cường tuần hoàn não
  • Giúp cải thiện trí nhớ,
  • Giúp tăng khả năng tập trung
  • Giúp hoạt huyết, tăng cường lưu thông máu lên não

Cách dùng:

  • Uống 1-2 Viên/ngày

Link mua: shopee.vn/Viên-Uống-Bổ-Não-MEMOTINE-VigoOneXl-hoạt-huyết-dưỡng-não-tăng-cường-tuần-hoàn-cải-thiện-trí-nhớ-i.399664588.10521923102

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (9)
Viên Uống Bổ Não MEMOTINE VigoOneXl hoạt huyết dưỡng não tăng cường tuần hoàn cải thiện trí nhớ

9.  Ultracet – Thuốc cắt cơn đau đầu nhanh chóng

Ultracet là loại thuốc có tác dụng giảm đau nhờ thành phần chứa Paracetamol và Tramadol. Thuốc có khả năng làm thuyên giảm và cắt những cơn đau đầu, đau cơ, đau xương,… mà cơ thể gặp phải. Tuy nhiên, cần thận trọng khi dùng Ultracet cho những đối tượng có tiền sử nghiện vì có thể gây tái nghiện.

Công dụng: Ultracet thường được chỉ định sử dụng để điều trị những cơn đau gồm: Đau đầu, đau căng cơ, đau răng, đau thần kinh, đau bụng kinh, đau xương hoặc cơ do chấn thương,…

Cách dùng: 

  • Không nên sử dụng cho trẻ dưới 16 tuổi trừ khi có hướng dẫn của y bác sĩ.
  • Đối với trẻ trên 16 tuổi và người lớn dưới 75 tuổi và không có biểu hiện suy gan, thận có thể dùng 1 – 2 viên, cách nhau 4 – 6 giờ mỗi lần uống và không vượt quá 8 viên/ngày.
  • Đối với những đối tượng từ 75 tuổi trở lên hoặc có dấu hiệu, tiền sử bệnh suy gan mức trung bình, chỉ được sử dụng khi có chỉ dẫn từ bác sĩ.

Giá bán: Ultracet 37.5mg có giá khoảng 350.000 VNĐ/3 vỉ x 10 viên nén.

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (3)
Ultracet – Thuốc cắt cơn đau đầu nhanh chóng

 10. Thuốc đau đầu chóng mặt Decolgen

Thành phần của thuốc giảm đau Decolgen gồm: 500mg Paracetamol, 25mg Phenylpropanolamine và 2mg Chlopheniramin. Trên thị trường có nhiều loại bào chế thuốc Decolgen: Viên nén hoặc dung dịch siro để uống. Do đó, sản phẩm dễ sử dụng cho nhiều đối tượng khác nhau.

Công dụng: Thuốc có công dụng giảm đau, tiêu sưng và kháng viêm, chống sung huyết và kháng dị ứng nhờ cộng gộp tác dụng của các hoạt chất:

  • Paracetamol có tác dung cắt cơn đau nhanh và hạ sốt hiệu quả.
  • Chlorpheniramine có công dụng kháng histamine nhờ ức chế lên thụ thể H1, từ đó làm giảm tình trạng sổ mũi ở đường hô hấp trên.
  • Phenylpropanolamine giúp giảm nghẹt mũi nhờ khả năng trực tiếp làm co các mạch máu mũi và đường hô hấp trên.

Cách dùng: 

  • Trẻ từ 7 – 12 tuổi dùng 1/2 − 1 viên/lần, trẻ từ 2 – 6 tuổi chỉ dùng tối đa 1/2 viên/lần. Mỗi ngày trẻ có thể uống 3 − 4 lần và chú ý không dùng thuốc này cho trẻ em dưới 2 tuổi, trừ khi có hướng dẫn của bác sĩ.
  • Cần thận trọng khi sử dụng chung Decolgen với những loại dược phẩm có tác động lên thần kinh. Ngừng sử dụng và đến gặp bác sĩ nếu có triệu chứng nhịp tim nhanh, hồi hộp hoặc buồn nôn.
  • Có thể gây buồn ngủ, mệt mỏi cho người dùng nên cần tránh sử dụng thuốc khi điều khiển phương tiện giao thông hoặc sử dụng máy móc trong lao động.
  • Lưu ý chỉ sử dụng thuốc cho người bị cao huyết áp, mắc bệnh mạch vành, cường giáp, bệnh nhân đái tháo đường, đối tượng mắc bệnh lý về gan, thận, người cao tuổi và bệnh nhân tâm thần khi có chỉ dẫn của bác sĩ điều trị.

Giá bán: Decolgen có giá khoảng 90.000 VNĐ/hộp 100 viên nén.

san-pham-tri-dau-dau-hieu-qua (10)
Thuốc đau đầu chóng mặt Decolgen

Đau đầu là những tình trạng mà nhiều người trong chúng ta phải đối đầu hàng ngày. Tình trạng này để lâu dài sẽ có nguy cơ ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe lâu dài. SEOTCT hi vọng qua bài viết Top 10 sản phẩm trị đau đầu hiệu quả nhất trên, bạn đọc sẽ biết thêm về những sản phẩm trị đau đầu để tìm mua và sử dụng khi cần thiết, không để những cơn đau đầu ảnh hưởng đến sinh hoạt, cuộc sống, học tập và công việc. Chúc các bạn có sức khỏe tốt!

Xem thêm>>>>>

5/5 - (1 bình chọn)